Công an tỉnh tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ Công an xã, thị trấn năm 2023
Ngày 14/6/2023, Công an tỉnh tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ Công an xã, thị trấn năm 2023 cho 116 CBCS là Công an các xã, thị trấn trên địa bàn tỉnh. Dự và chỉ đạo lớp bồi dưỡng có đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh; cùng dự buổi Lễ có đại diện lãnh đạo một số phòng nghiệp vụ Công an tỉnh.
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/1%20(7)(5).jpg)
Quang cảnh Lễ khai giảng
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2%20(6)(8).jpg)
Các đại biểu dự Lễ khai giảng
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/3%20(5)(4).jpg)
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh phát biểu chỉ đạo tại Lễ khai giảng.
Trong thời gian 10 ngày, các học viên tham gia tập huấn được giảng viên là lãnh đạo một số phòng nghiệp vụ Công an tỉnh truyền đạt các nội dung theo chương trình bồi dưỡng nghiệp vụ cho lực lượng Công an cơ sở do Bộ Công an ban hành; nhất là những kiến thức cơ bản về chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và tổ chức bộ máy của Công an xã, thị trấn; công tác nghiệp vụ cơ bản theo chức năng nhiệm vụ của lực lượng Công an xã, thị trấn; công tác nắm, giải quyết tình hình liên quan đến an ninh trật tự; công tác tiếp nhận, phân loại, xử lý tố giác, tin báo về tội phạm; công tác thông tin báo cáo trong Công an nhân dân…
Thông qua tập huấn, giúp học viên nâng cao kiến thức pháp luật, nghiệp vụ và năng lực công tác, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ công tác, chiến đấu trong tình hình hiện nay./.
Đỗ Hùng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208446
Trực tuyến: 50
Hôm nay: 1190