Công an tỉnh tổ chức Lễ tuyên thệ thành lập Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Chiều ngày 30/9/2022, Công an tỉnh tổ chức Lễ tuyên thệ thành lập Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao. Dự buổi Lễ có đồng chí Tống Quang Thìn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh; đại diện lãnh đạo một số sở, ban, ngành; phòng chuyên môn thuộc Cục An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao; Cục Tổ chức cán bộ, Bộ Công an; đại diện lãnh đạo các đơn vị Công an trong tỉnh.
Quang cảnh buổi Lễ
Các đại biểu dự buổi Lễ
Tại buổi Lễ, đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã công bố Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về việc thành lập Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao thuộc Công an tỉnh Ninh Bình; Quyết định của Giám đốc Công an tỉnh về tổ chức bộ máy và công tác cán bộ của Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh công bố các Quyết định của Bộ trưởng
Bộ Công an và Giám đốc Công an tỉnh về thành lập Phòng An ninh mạng và phòng, chống
tội phạm sử dụng công nghệ cao và công tác cán bộ của đơn vị
Theo đó, Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao, Công an tỉnh Ninh Bình có nhiệm vụ tham mưu với Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh chỉ đạo; đồng thời tổ chức thực hiện các biện pháp phòng ngừa, phát hiện, đấu tranh, ngăn chặn, xử lý tội phạm và các hành vi vi phạm liên quan đến sử dụng công nghệ cao để xâm phạm an ninh, trật tự, quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh trao các Quyết định cho
Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Đồng chí Tống Quang Thìn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng hoa
chúc mừng Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng
Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Các đồng chí trong Ban Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng
Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Đồng chí Thượng tá Nguyễn Thành Lợi, Trưởng phòng Chính trị – Hậu cần, Cục An ninh mạng
và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao, Bộ Công an tặng hoa chúc mừng
Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao
Trong không khí trang trọng của buổi Lễ, đại diện Lãnh đạo Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao đã nghiêm trang thực hiện nghi thức Tuyên thệ, khẳng định quyết tâm của tập thể lãnh đạo, chỉ huy, CBCS trong công tác đảm bảo an ninh, an toàn không gian mạng, thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần giữ vững an ninh quốc gia, đảm bảo trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Đồng chí Trung tá Lê Chiều Giang, Trưởng phòng An ninh mạng và phòng
chống tội phạm sử dụng công nghệ cao tuyên thệ
Phát biểu tại buổi Lễ, đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh chúc mừng tập thể lãnh đạo, CBCS Phòng An ninh mạng và phòng, chống tội phạm công nghệ cao; đồng chí yêu cầu đơn vị phối hợp chặt chẽ với các đơn vị chức năng của Công an tỉnh nhanh chóng ổn định tổ chức, kiện toàn bộ máy và chủ động xây dựng, hoàn thiện quy chế, quy trình công tác; tập trung nghiên cứu, quán triệt các văn bản, các quy định để tham mưu và tham gia thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ được giao. Mỗi CBCS đơn vị phải nhận thức rõ đây là niềm vinh dự, tự hào nhưng cũng là nhiệm vụ mới, khó khăn do đó phải đoàn kết, thống nhất, quyết tâm, nỗ lực, cố gắng phấn đấu, rèn luyện để hoàn thành tốt chức trách, nhiệm vụ được giao; đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ bảo đảm ANTT trong tình hình mới.
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh phát biểu tại buổi Lễ
Đồng chí Trung tá Lê Chiều Giang, Trưởng phòng An ninh mạng và phòng,
chống tội phạm sử dụng công nghệ cao phát biểu tại buổi Lễ
Các đại biểu chụp ảnh lưu niệm
Đức Thắng – Đỗ Hùng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208410
Trực tuyến: 40
Hôm nay: 1154