Công an tỉnh tổ chức Lễ tuyên thệ thành lập Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Chiều ngày 7/4/2023, Công an tỉnh tổ chức Lễ tuyên thệ thành lập Phòng Quản lý xuất nhập cảnh. Dự buổi Lễ về phía tỉnh Ninh Bình có đồng chí Tống Quang Thìn, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, đại diện lãnh đạo một số ban, ngành, đoàn thể của tỉnh.
Về phía đại biểu Bộ Công an có đồng chí Thiếu tướng Phạm Đăng Khoa Cục trưởng Cục Quản lý xuất nhập cảnh; đồng chí Đại tá Đặng Tuấn Việt, Phó Cục trưởng Cục Quản lý xuất nhập cảnh; đại diện một số phòng nghiệp vụ của Cục Quản lý xuất nhập cảnh, Bộ Công an.
Về phía Công an tỉnh có các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh; đại diện lãnh đạo các đơn vị Công an trong tỉnh; lãnh đạo, CBCS Phòng Quản lý xuất nhập cảnh; đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh chủ trì buổi Lễ.
Quang cảnh buổi Lễ tuyên thệ
Các đại biểu dự buổi Lễ tuyên thệ
![](/public/userfiles/3%20(7)(3).jpg)
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh công bố các Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an
và Giám đốc Công an tỉnh về tổ chức bộ máy và công tác cán bộ của Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Tại buổi Lễ, đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh công bố các Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về thành lập Phòng Quản lý xuất nhập cảnh và Quyết định của Giám đốc Công an tỉnh về tổ chức bộ máy và công tác cán bộ của Phòng Quản lý xuất nhập cảnh.
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Giám đốc Công an tỉnh trao Quyết định và tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
![](/public/userfiles/5%20(8)(2).jpg)
Đồng chí Đại tá Đinh Văn Tuấn, Trưởng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh thực hiện nghi thức tuyên thệ
Theo đó, đồng chí Đại tá Đinh Văn Tuấn, Trưởng Phòng An ninh đối ngoại, Công an tỉnh được Giám đốc Công an tỉnh điều động và bổ nhiệm giữ chức vụ Trưởng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh; đồng chí Thượng tá Phạm Văn Quý, Phó Trưởng Phòng An ninh đối ngoại được điều động và bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Trưởng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh; đồng chí Trung tá Lê Thị Việt Phương, Đội trưởng Đội Quản lý xuất nhập cảnh, Phòng An ninh đối ngoại được điều động và bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Trưởng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh.
Phòng Quản lý xuất nhập cảnh trực thuộc Công an tỉnh là lực lượng chuyên trách, chuyên sâu, có trách nhiệm giúp Giám đốc Công an tỉnh tham mưu cho Tỉnh ủy, UBND tỉnh chỉ đạo các cấp, các ngành và phối hợp với các cơ quan, đơn vị trong và ngoài lực lượng CAND thực hiện công tác quản lý nhập cảnh, xuất cảnh, quản lý cư trú của người nước ngoài trên địa bàn và công tác xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam, qua đó nhằm phòng ngừa, phát hiện, đấu tranh, ngăn chặn và xử lý kịp thời các hành vi vi phạm pháp luật Việt Nam về xuất nhập cảnh, góp phần bảo vệ ANQG, giữ gìn TTATXH trên địa bàn.
Tại buổi Lễ, đồng chí Đại tá Đinh Văn Tuấn, Trưởng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh đã thực hiện nghi thức tuyên thệ, khẳng định quyết tâm của lãnh đạo, chỉ huy và cán bộ, chiến sĩ đơn vị luôn sẵn sàng nhận và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao, thực hiện nghiêm túc 5 lời thề, 10 điều kỷ luật của Công an nhân dân Việt Nam…
![](/public/userfiles/6%20(7)(2).jpg)
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Giám đốc Công an tỉnh phát biểu chỉ đạo tại buổi Lễ tuyên thệ
Phát biểu tại buổi Lễ, đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh chúc mừng các đồng chí lãnh đạo, chỉ huy, cán bộ, chiến sỹ đã được điều động, bổ nhiệm công tác tại Phòng Quản lý xuất nhập cảnh. Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh yêu cầu đơn vị nhanh chóng ổn định tổ chức, xây dựng mối đoàn kết, thống nhất, khẩn trương xây dựng quy chế làm việc của chi bộ, đơn vị; xây dựng chương trình, kế hoạch công tác và phân công nhiệm vụ cụ thể cho từng Đội công tác cũng như cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị.
Đồng thời phối hợp chặt chẽ với các phòng nghiệp vụ thuộc Cục Quản lý xuất nhập cảnh và các cơ quan, đơn vị có liên quan để tham mưu cho Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh chỉ đạo, tổ chức thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ được giao; tập trung làm tốt công tác giáo dục chính trị, tư tưởng, thực hiện tốt các quy định về xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng CAND; lãnh đạo, chỉ huy, CBCS đơn vị phải luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm, tích cực nghiên cứu, học tập nâng cao trình độ, năng lực công tác; chủ động nắm chắc tình hình, tham mưu, tổ chức triển khai đồng bộ các biện pháp công tác, quyết tâm đảm bảo tốt an ninh, trật tự trên lĩnh vực đơn vị phụ trách, phòng ngừa, phát hiện, xử lý kịp thời các hành vi vi phạm trong lĩnh vực xuất nhập cảnh, góp phần giữ vững an ninh chính trị, đảm bảo trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Đồng chí Tống Quang Thìn, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh.
Các đồng chí trong Ban Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Đồng chí Thiếu tướng Phạm Đăng Khoa, Cục trưởng Cục Quản lý xuất nhập cảnh, Bộ Công an
tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Lãnh đạo Sở Du lịch tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Lãnh đạo Phòng An ninh đối ngoại tặng hoa chúc mừng Phòng Quản lý xuất nhập cảnh
Các đại biểu chụp ảnh lưu niệm
Quốc Huy – Đỗ Hùng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208255
Trực tuyến: 55
Hôm nay: 999