Phòng Cảnh sát kinh tế, Công an tỉnh nỗ lực thi đua, phát huy truyền thống 66 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành (10/8/1956 – 10/8/2022)
Chào mừng kỷ niệm 60 năm Ngày truyền thống lực lượng Cảnh sát kinh tế (10/8/1956 – 10/8/2022), cấp ủy, lãnh đạo Phòng Cảnh sát kinh tế, Công an tỉnh đã phát động CBCS trong đơn vị đẩy mạnh phong trào thi đua lập thành tích trên các mặt công tác. Trong đó thực hiện có hiệu quả các biện pháp, kế hoạch phòng ngừa; chủ động nắm chắc tình hình, kịp thời phát hiện và tham mưu khắc phục những sơ hở, thiếu sót trong quản lý kinh tế của các cơ quan, doanh nghiệp trên địa bàn. Triển khai đồng bộ các biện pháp công tác, tập trung đấu tranh quyết liệt, có hiệu quả đối với tội phạm tham nhũng, các loại tội phạm trong lĩnh vực ngân hàng, tài chính, tội phạm cố ý làm trái các quy định của Nhà nước trong quản lý kinh tế, tội phạm buôn lậu, gian lận thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm… qua đó góp phần bảo đảm tốt ANTT trên địa bàn, ổn định thị trường, hoạt động sản xuất, kinh doanh, phục vụ đắc lực nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội của tỉnh.
Bên cạnh đó, đơn vị tích cực tổ chức các hoạt động tình nguyện, chung sức vì cộng đồng, hoạt động giao lưu văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao, qua đó đã tạo không khí thi đua sôi nổi trong toàn đơn vị, góp phần động viên cán bộ, chiến sỹ hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, xứng đáng là lực lượng nòng cốt trong công tác đấu tranh phòng, chống tội phạm về kinh tế, góp phần cùng toàn lực lượng bảo đảm tốt an ninh trật tự trên địa bàn, bảo vệ cuộc sống bình yên, hạnh phúc của nhân dân, phục vụ đắc lực nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội của tỉnh.
Phòng Cảnh sát kinh tế, Công an tỉnh phát hiện, bắt giữ vụ vận chuyển hàng hóa
không có hóa đơn chứng từ chứng minh nguồn gốc, xuất xứ
Phòng Cảnh sát kinh tế, Công an tỉnh tổ chức giao lưu thể thao với Ngân hàng thương mại
cổ phần đầu tư và phát triển (BIDV) chi nhánh Ninh Bình
Lương Trang – Đức Thắng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208269
Trực tuyến: 42
Hôm nay: 1013