Sơ kết 1 năm thành lập Cơ quan Uỷ ban Kiểm tra Đảng ủy Công an tỉnh Ninh Bình
Ngày 05/7/2022, Đảng ủy Công an tỉnh Ninh Bình tổ chức Hội nghị sơ kết 1 năm triển khai thực hiện Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về thành lập Cơ quan Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Công an tỉnh và sơ kết công tác kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật đảng 6 tháng đầu năm 2022. Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm UBKT Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị. Cùng dự có đồng chí Thượng tá Trần Xuân Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh; đồng chí Thượng tá Tống Như Sơn, Phó Giám đốc Công an tỉnh; đại diện UBKT Tỉnh ủy, Bí thư cấp ủy các Đảng bộ, Chi bộ cơ sở thuộc Đảng bộ Công an tỉnh; Bí thư Đảng ủy Công an các huyện, thành phố.
Quang cảnh hội nghị
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy,
Phó Giám đốc Công an tỉnh phát biểu tại hội nghị
Sau 1 năm thực hiện Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về thành lập Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh Ninh Bình, trên cơ sở chức năng nhiệm vụ được giao, Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh đã nhanh chóng kiện toàn và ổn định mô hình tổ chức bộ máy, chủ động tham mưu cho Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh tổ chức triển khai thực hiện nghiêm túc, có hiệu quả các văn bản chỉ đạo của cấp ủy, UBKT cấp trên về công tác kiểm tra, giám sát, kỷ luật Đảng; tham mưu cho Ban Thường vụ, UBKT Đảng ủy Công an tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo công tác kiểm tra, giám sát trong toàn Đảng bộ và lực lượng Công an Ninh Bình; chất lượng kiểm tra, giám sát chuyên đề; kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm đối với tổ chức đảng và đảng viên cấp cơ sở được nâng lên rõ rệt; công tác thi hành kỷ luật đảng bảo đảm nghiêm minh, kịp thời, đúng quy định. Công tác nắm tình hình địa bàn, phát hiện dấu hiệu vi phạm đã được UBKT các cấp thực hiện một cách chủ động và tích cực. Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh đã làm tốt công tác hướng dẫn nghiệp vụ đối với cấp ủy, UBKT cấp dưới, qua đó góp phần nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của cấp ủy, tổ chức đảng các cấp, xây dựng đảng, xây dựng lực lượng Công an Ninh Bình trong sạch, vững mạnh.
Tại Hội nghị, các đại biểu đã thảo luận và tiếp tục làm rõ thêm về những kết quả đạt được, những mặt tồn tại, hạn chế vướng mắc và kiến nghị, đề xuất bổ sung thêm những giải pháp và nội dung quan trọng nhằm nâng cao hiệu quả hoạt động của công tác kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật của Đảng đối với tổ chức đảng, đảng viên của cơ quan UBKT trong thời gian tới.
Phát biểu ý kiến tại Hội nghị, Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã ghi nhận và đánh giá cao những cố gắng nỗ lực và kết quả mà Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh đã đạt được sau 1 năm thành lập. Đồng thời đồng chí yêu cầu Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh trong thời gian tới cần tiếp tục tập trung tham mưu cho Đảng ủy, UBKT Đảng ủy Công an tỉnh các giải pháp nâng cao chất lượng kiểm tra, giám sát chuyên đề, kiểm tra phải trọng tâm, trọng điểm; Chú trọng công tác nắm tình hình và kiểm tra dấu hiệu vi phạm đối với các tập thể, cá nhân, kết luận chính xác, khách quan và xử lý nghiêm minh, không có vùng cấm, không ngoại lệ.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh
trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh cho 1 tập thể và 4 cá nhân có thành tích trong tham mưu và tổ chức
thực hiện Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về thành lập Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh
Nhân dịp này, Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh cho 1 tập thể và 4 cá nhân có thành tích trong tham mưu và tổ chức thực hiện Quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về thành lập Cơ quan UBKT Đảng ủy Công an tỉnh./.
Đỗ Hùng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208432
Trực tuyến: 60
Hôm nay: 1176