4 ngày nghỉ lễ, xử lý 853 trường hợp vi phạm trật tự ATGT
Thực hiện sự chỉ đạo của tỉnh, các lực lượng chức năng đã tăng cường các biện pháp bảo đảm trật tự ATGT trong dịp nghỉ lễ 2/9.
Lực lượng Công an tăng cường kiểm tra người điều khiển các phương tiện tham gia giao thông trên các tuyến đường.
Trong đó, ngành Giao thông Vận tải và các địa phương đã duy trì tốt công tác tuần kiểm nhằm kiểm tra, phát hiện và xử lý kịp thời những hư hỏng trên các tuyến đường bộ.
Đồng thời, chỉ đạo các đơn vị tổ chức thi công gọn gàng các công trình giao thông, thực hiện chỉ dẫn giao thông và đảm bảo vệ sinh môi trường theo đúng quy định... nhằm đảm bảo cho người và phương tiện lưu thông thuận tiện.
Cùng với đó, lực lượng Công an trong tỉnh đã bố trí lực lượng ứng trực thường xuyên trên các tuyến và địa bàn trọng điểm, triển khai từ sớm phân luồng giao thông, hướng dẫn, điều khiển giao thông; chủ động phát hiện và kiến nghị giải quyết kịp thời những bất cập về hạ tầng giao thông... Huy động tối đa các lực lượng duy trì công tác tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm về trật tự ATGT theo kế hoạch.
Trong 4 ngày nghỉ lễ, lực lượng chức năng toàn tỉnh đã xử lý 853 trường hợp vi phạm, phạt tiền 1.167.675.000 đồng, tạm giữ 5 ô tô và 169 mô tô, tước giấy phép lái xe 122 trường hợp.
Với sự vào cuộc quyết liệt của các lực lượng chức năng, trong 4 ngày nghỉ lễ mặc dù mật độ phương tiện có tăng cao nhưng mọi hoạt động giao thông được đảm bảo bình thường, thông suốt, không xảy ra ùn tắc giao thông kéo dài.
Toàn tỉnh chỉ xảy ra 2 vụ tai nạn giao thông đường bộ, làm bị thương 2 người.
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208144
Trực tuyến: 74
Hôm nay: 888