Chi bộ Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH Công an tỉnh tổ chức buổi sinh hoạt chính trị về bài viết của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và truyền thống 78 năm Ngày truyền thống lực lượng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH CAND
Thực hiện chỉ đạo của Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh và chương trình công tác năm 2024, thiết thực tổ chức các hoạt động kỷ niệm các sự kiện quan trọng, các ngày lễ lớn trong năm, nhất là hướng tới kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024); 49 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024); 55 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh và 65 năm Ngày Bác Hồ về thăm Ninh Bình…Chi bộ Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH vừa tổ chức buổi sinh hoạt chính trị với nội dung về bài viết của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng” và cán bộ, đảng viên Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH phát huy truyền thống vẻ vang 78 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành của lực lượng Cảnh sát QLHC về TTXH CAND…
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/%E1%BA%A2nh%20(3).jpg)
Quang cảnh buổi sinh hoạt chính trị
Tại buổi sinh hoạt, cấp ủy, lãnh đạo, cán bộ, đảng viên của Chi bộ Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH đã tập trung phát biểu thảo luận, trao đổi, làm rõ nội dung, nội hàm, ý nghĩa sâu sắc cũng như những tư tưởng quan trọng mà đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã trình bày trong bài viết “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng”, từ đó liên hệ với thực tiễn công tác, chiến đấu của chi bộ, đơn vị cũng như mỗi cá nhân đảng viên, CBCS để chủ động vận dụng vào thực tế công tác…
Cũng tại sinh hoạt, cán bộ, đảng viên trong Chi bộ đơn vị đã cùng nhau ôn lại truyền thống vẻ vang của lực lượng Cảnh sát QLHC về TTXH CAND nói chung, lực lượng lực lượng Cảnh sát QLHC về TTXH Công an tỉnh Ninh Bình nói riêng qua các thời kỳ, các giai đoạn…
Thông qua sinh hoạt chính trị góp phần tăng cường công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho cán bộ, đảng viên, từ đó tiếp tục nâng cao tinh thần trách nhiệm, nỗ lực thi đua, khắc phục khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần bảo đảm tốt ANTT trên địa bàn, vì cuộc sống bình yên và hạnh phúc của nhân dân.
Phòng Cảnh sát Quản lý về TTXH Công an tỉnh
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208146
Trực tuyến: 75
Hôm nay: 890