Công an huyện Hoa Lư triển khai phương án bảo đảm ANTT Tuần du lịch Ninh Bình năm 2023 với chủ đề “Sắc vàng Tam Cốc – Tràng An”
Sáng ngày 26/5/2023, Công an huyện Hoa Lư tổ chức Hội nghị triển khai phương án bảo đảm ANTT Tuần du lịch Ninh Bình năm 2023 với chủ đề “Sắc vàng Tam Cốc – Tràng An”.
![](/public/userfiles/1%20(21)(1).jpg)
Quang cảnh hội nghị
![](/public/userfiles/2%20(17).jpg)
Các đại biểu dự hội nghị
Tại hội nghị, lãnh đạo Công an huyện Hoa Lư đã triển khai các phương án bảo đảm ANTT Tuần du lịch Ninh Bình năm 2023 với chủ đề “Sắc vàng Tam Cốc – Tràng An”, dự kiến tình huống và đề ra các biện pháp xử lý các vấn đề liên quan đến ANTT. Theo đó Tuần du lịch Ninh Bình năm nay được tổ chức trong 08 ngày từ ngày 27/5/2023 đến 4/6/2023 tại Khu du lịch Tam Cốc – Bích Động và Khu du lịch sinh thái Tràng An thuộc địa phận huyện Hoa Lư.
Trong các ngày diễn ra Tuần du lịch, Công an huyện Hoa Lư sẽ huy động tối đa lực lượng, phương tiện, phối hợp chặt chẽ với các đơn vị nghiệp vụ của Công an tỉnh và các lực lượng có liên quan triển khai 16 chốt và 4 tổ công tác tiến hành đồng bộ các biện pháp bảo đảm ANTT, trật tự an toàn giao thông, phòng, chống cháy nổ, bảo đảm thông tin liên lạc.. với mục tiêu không để xảy ra đột xuất, bất ngờ trong mọi tình huống.
Cùng với đó, đẩy mạnh công tác tuyên truyền vận động nhân dân và du khách chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật về ANTT, tấn công, trấn áp mạnh các loại tội phạm và vi phạm pháp luật trên địa bàn.
![](/public/userfiles/3%20(13).jpg)
Đồng chí Đại tá Đàm Viết Quản, Trưởng Công an huyện Hoa Lư phát biểu tại hội nghị
Kết luận hội nghị, đồng chí Trưởng Công an huyện Hoa Lư yêu cầu cán bộ chiến sỹ, các lực lượng tham gia các phương án phải nắm chắc nội dung phương án đã triển khai, nêu cao tinh thần trách nhiệm, chấp hành nghiêm điều lệnh CAND, giữ đúng tư thế, lễ tiết, tác phong; kiên quyết đấu tranh, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm để góp phần bảo đảm ANTT cho Tuần du lịch diễn ra an toàn, lành mạnh./.
Đỗ Hùng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208255
Trực tuyến: 55
Hôm nay: 999