Công an huyện Yên Mô tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2022, triển khai chương trình công tác năm 2023
Ngày 12/01/2023, Công an huyện Yên Mô tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2022, triển khai chương trình công tác năm 2023. Dự hội nghị về phía Công an tỉnh có đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh, đại diện lãnh đạo một số phòng nghiệp vụ, Công an tỉnh.
Về phía huyện Yên Mô có đồng chí Nguyễn Xuân Sơn, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Đặng Thái Sơn, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Xuân Bình, Phó Chủ tịch HĐND huyện Yên Mô; đại diện lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể của huyện Yên Mô.
Quang cảnh hội nghị
Các đại biểu dự hội nghị
Đồng chí Thượng tá Nguyễn Văn Hoan, Trưởng Công an huyện Yên Mô phát biểu tại hội nghị
Năm 2022, thực hiện có hiệu quả chương trình, kế hoạch đã đề ra, Công an huyện Yên Mô đã chủ động nắm và kiểm soát tốt tình hình, chủ động tham mưu cho Huyện ủy, UBND huyện lãnh đạo, chỉ đạo cả hệ thống chính trị và huy động sức mạnh của toàn dân tham gia bảo đảm tốt ANTT trên địa bàn; làm tốt công tác bảo đảm ANQG, giữ gìn TTATXH, không để xảy ra đột xuất, bất ngờ trong mọi tình huống.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh phát biểu chỉ đạo tại hội nghị
![](/public/userfiles/YM5.jpg)
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng Công an huyện
![](/public/userfiles/YM6.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện Yên Mô tặng hoa chúc mừng Công an huyện
Đã chủ động tập trung làm tốt công tác phòng ngừa xã hội gắn với phòng ngừa nghiệp vụ và công tác đấu tranh quyết liệt, nhất là tập trung đấu tranh mạnh với các loại tội phạm, tệ nạn xã hội nổi lên trên địa bàn, năm 2022, tỷ lệ điều tra phám khá án hình sự của Công an huyện đạt 93%, án rất nghiêm trọng và đặc biệt nghiêm trọng đạt 100%.
Tập trung làm tốt công tác quản lý Nhà nước về ANTT; tăng cường công tác quản lý ngành nghề kinh doanh có điều kiện về ANTT; thực hiện có hiệu quả các biện pháp, giải pháp bảo đảm TTATGT, tổ chức tuần tra kiểm soát phát hiện xử lý trên 2.000 trường hợp vi phạm TTATGT, phạt tiền gần 5 tỷ đồng. Đồng thời triển khai thực hiện tốt công tác vận động, kiểm tra, thu hồi vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và các loại pháo; tăng cường công tác kiểm tra PCCC và CNCH.
Quan tâm đẩy mạnh phong trào Toàn dân bảo vệ ANTQ trên địa bàn; chú trọng làm tốt công tác xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng CAND.
Đồng chí Đặng Thái Sơn, Chủ tịch UBND huyện Yên Mô trao Bằng khen của UBND tỉnh cho 2 tập thể,
2 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện phong trào thi đua vì ANTQ năm 2022
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao danh hiệu
Đơn vị Quyết thắng cho 10 đơn vị trực thuộc Công an huyện
Tổng kết công tác năm 2022, Công an huyện Yên Mô có 30 lượt tập thể, 56 lượt cá nhân được các cấp khen thưởng; Công an huyện được UBND tỉnh tặng Cờ đơn vị dẫn đầu phong trào thi đua năm 2022./.
Quốc Huy
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208449
Trực tuyến: 38
Hôm nay: 1193