Công an tỉnh tổ chức Lễ ra quân đợt cao điểm tuần tra, kiểm soát, phòng ngừa, đấu tranh, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật trên tuyến giao thông đường bộ thuộc địa bàn tỉnh
Sáng ngày 12/6/2023, Công an tỉnh tổ chức Lễ ra quân thực hiện đợt cao điểm tuần tra, kiểm soát, phòng ngừa, đấu tranh, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật trên tuyến giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh. Dự và chỉ đạo buổi Lễ có đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh; cùng dự buổi Lễ có các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh, đại diện lãnh đạo một số phòng nghiệp vụ, lãnh đạo Công an các huyện, thành phố, CBCS các lực lượng tham gia các các Tổ công tác 161…
Quang cảnh Lễ ra quân
Các lực lượng tham gia Lễ ra quân.
Các đại biểu dự Lễ ra quân.
Đồng chí Thượng tá Hoàng Đức Nên, Trưởng phòng Cảnh sát hình sự, Công an tỉnh trình bày kế hoạch cao điểm tuần tra kiểm soát,
phòng ngừa, đấu tranh, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật trên tuyến giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh.
Tại Lễ ra quân, đồng chí Thượng tá Hoàng Đức Nên, Trưởng phòng Cảnh sát hình sự, Công an tỉnh đã trình bày kế hoạch của Giám đốc Công an tỉnh về thực hiện đợt cao điểm tuần tra kiểm soát, phòng ngừa, đấu tranh, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật trên tuyến giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh (từ ngày 12/6/2023 đến 31/7/2023).
Giám đốc Công an tỉnh giao cho Phòng Cảnh sát hình sự chủ trì các Tổ công tác 161 của Công an tỉnh, bao gồm các lực lượng: Cảnh sát hình sự, Cảnh sát ma túy, Cảnh sát trật tự, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát giao thông, lực lượng An ninh mạng và phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao…tiến hành đồng bộ các biện pháp công tác, nắm chắc tình hình, tổ chức tuần tra, kiểm soát, khép kín địa bàn trên các tuyến giao thông, phát hiện, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm pháp luật…
Phát biểu chỉ đạo và phát lệnh thực hiện đợt cao điểm, đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Giám đốc Công an tỉnh yêu cầu lãnh đạo, CBCS các đơn vị nêu cao tinh thần trách nhiệm, đoàn kết, khắc phục mọi khó khăn, triển khai thực hiện nghiêm túc, có hiệu quả chỉ đạo của Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh trong đợt cao điểm.
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Giám đốc Công an tỉnh phát biểu chỉ đạo tại Lễ ra quân
Đối với các Tổ công tác 161 phải chấp hành nghiêm quy chế, quy trình công tác, Điều lệnh CAND và văn hóa ứng xử trong quá trình thực thi nhiệm vụ. Tập trung làm tốt công tác nắm tình hình, tuyến, địa bàn để phát hiện, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm. Phòng Cảnh sát hình sự, với vai trò chủ trì phải xây dựng chương trình, kế hoạch công tác, phân công nhiệm vụ cụ thể cho các thành viên Tổ công tác, chú ý phối hợp thực hiện có hiệu quả đợt cao điểm gắn với công tác phòng ngừa, đấu tranh với các loại tội phạm mùa hè và Tháng hành động phòng, chống ma túy năm 2023.
Đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa cho đại diện lãnh đạo Phòng Cảnh sát hình sự.
Các đơn vị phải chú trọng làm tốt công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền, thủ trưởng các cơ quan, đơn vị chỉ đạo cả hệ thống chính trị tích cực tham gia nhiệm vụ bảo đảm ANTT, quản lý, giáo dục con em trong gia đình không vi phạm pháp luật, đẩy mạnh công tác tuyên truyền để vận động nhân dân tích cực tham gia đấu tranh phòng, chống tội phạm, giữ gìn ANTT trên địa bàn.
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/9(7).jpg)
Một số hình ảnh các lực lượng diễu hành trên các tuyến đường của thành phố Ninh Bình
Ngay sau lễ ra quân, các lực lượng đã tổ chức diễu hành truyền thông, biểu dương lực lượng trên các tuyến đường của thành phố Ninh Bình.
Đỗ Hùng – Đức Thắng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208409
Trực tuyến: 39
Hôm nay: 1153