Đảng uỷ Công an tỉnh tổ chức Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi năm 2023
Ngày 21/4/2023, Đảng uỷ Công an tỉnh tổ chức Hội thi Bí thư chi bộ giỏi năm 2023. Dự Hội thi, về phía tỉnh Ninh Bình có đồng chí Nguyễn Quốc Toản, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ; đồng chí Nguyễn Ngọc Lời, Phó Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh uỷ; đồng chí Đỗ Vĩnh Thăng, Chính uỷ Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh; đồng chí Trần Hậu Tân, Phó Chính uỷ Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh; đồng chí Thịnh Đức Tiền, Phó Bí thư Đảng uỷ Khối Cơ quan và doanh nghiệp tỉnh.
Về phía Công an tỉnh có đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng uỷ, Phó Giám đốc Công an tỉnh; đồng chí Đại tá Đinh Trọng Soạn, Phó Giám đốc Công an tỉnh; đồng chí Tống Như Sơn, Phó Giám đốc Công an tỉnh; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng bộ Công an tỉnh; các đồng chí cấp uỷ, lãnh đạo các đơn vị Công an trong tỉnh và 13 thí sinh là Bí thư Chi bộ cơ sở.
Trước khi vào khai mạc Hội thi, các đại biểu, các thí sinh đã tổ chức dâng hương, dâng hoa trước tượng đài Chủ tịch Hồ Chí Minh trong khuôn viên Công an tỉnh.
Các đại biểu, các thí sinh đã tổ chức dâng hương, dâng hoa trước tượng đài Chủ tịch Hồ Chí Minh
Quang cảnh Hội thi
Các đại biểu dự Hội thi
Phát biểu khai mạc Hội thi, đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh nhấn mạnh: Hội thi là một trong các hoạt động chào mừng các sự kiện chính trị quan trọng như: Kỷ niệm 75 năm Ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh có Sáu điều dạy CAND (11/3/1948-11/3/2023); 133 năm Ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2023); 75 năm Ngày Bác Hồ ra Lời kêu gọi thi đua ái quốc (11/6/1948-11/6/2023); là hình thức, biện pháp hiệu quả bồi dưỡng kiến thức, rèn luyện kỹ năng, nâng cao năng lực lãnh đạo, điều hành của đội ngũ Bí thư Chi bộ - những người đứng đầu cấp ủy, có vai trò quan trọng trong mọi mặt công tác của chi bộ, đơn vị.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh phát biểu khai mạc Hội thi
Hội thi cũng là dịp để giúp đội ngũ Bí thư Chi bộ có dịp nghiên cứu, trao đổi, học hỏi kinh nghiệm về công tác xây dựng Đảng, nhận thức sâu sắc hơn về vị trí, vai trò của Chi bộ, tổ chức cơ sở Đảng; về công tác kiểm tra giám sát, kỷ luật Đảng cũng như tầm quan trọng và trách nhiệm của cấp ủy các Tổ chức cơ sở Đảng. Đây cũng là dịp để Đảng ủy, Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh đánh giá chất lượng đội ngũ Bí thư Chi bộ và cấp ủy các cấp trong lực lượng Công an Ninh Bình; từ đó đề ra giải pháp, nâng cao chất lượng đội ngũ lãnh đạo cấp ủy, phát hiện những nhân tố mới để đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn cán bộ cơ sở, đáp ứng yêu cầu công tác xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng Công an nhân dân trong tình hình mới.
Các đồng chí trong Ban Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng các thi sinh tham gia Hội thi
Tham gia Hội thi, các thí sinh phải trải qua 4 phần thi gồm: Phần thi viết, phần thi tự giới thiệu, phần thi vấn đáp và phần thi thuyết trình. Nội dung các phần thi chủ yếu tập trung vào nhận thức, quan điểm, đường lối, chính sách của Đảng, nguyên tắc cơ bản về xây dựng Đảng; Nghị quyết Đại hội Đảng, các Điều lệ, Quy định, Chỉ thị của Đảng, nội dung biện pháp xây dựng Đảng bộ, Chi bộ trong sạch, vững mạnh; công tác chính trị tư tưởng, tổ chức, kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật Đảng; đánh giá thực trạng và những giải pháp nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động của Chi ủy, Chi bộ; tăng cường, củng cố xây dưng tổ chức cơ sở Đảng và nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên ở từng đơn vị....
Một số hình ảnh tại Hội thi
Các thí sinh tham gia Hội thi đã bám sát yêu cầu của Hội thi, thực hiện đầy đủ các nội dung mà Ban Tổ chức đã đề ra; vận dụng tốt những kiến thức và kinh nghiệm thực tiễn để giải quyết từng nội dung thi; liên hệ vận dụng và xử lý tình huống sát với thực tế của đảng bộ, chi bộ mình; có sự chuẩn bị công phu, chu đáo, tìm tòi, nghiên cứu các tài liệu liên quan đến nội dung thi, do đó đã hoàn thành tốt các phần thi của mình, để lại ấn tượng tốt đẹp cho Ban Giám khảo và khán giả đến theo dõi, cổ vũ.
Bế mạc Hội thi, cùng với sự làm việc tích cực, công tâm, khách quan của Ban Giám khảo, Ban Tổ chức Hội thi đã trao giải Nhất cho đồng chí Thiếu tá Lê Trung Kiên, Bí thư Chi bộ Phòng An ninh điều tra; 02 giải Nhì cho đồng chí Thiếu tá Bùi Bằng Đoàn, Bí thư Chi bộ Phòng An ninh chính trị nội bộ và đồng chí Trung tá Lê Chiều Giang, Bí thư Chi bộ Phòng An ninh mạng và phòng chống tội phạm công nghệ cao; 03 giải Ba cho đồng chí Đại tá Lâm Văn Niên, Bí thư Chi bộ Phòng Cảnh sát môi trường; đồng chí Thượng tá Đào Ngọc Tuấn, Bí thư Chi bộ Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp và đồng chí Trung tá Trần Minh Tân, Bí thư Chi bộ Phòng An ninh kinh tế; trao 07 giải Khuyến khích và 04 giải Chuyên đề.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao giải Nhất cho thi sinh tham gia Hội thi
Đồng chí Đại tá Đinh Trọng Soạn, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao giải Nhì cho các thi sinh tham gia Hội thi
Đồng chí Đại tá Đinh Trọng Soạn, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao giải Ba cho các thi sinh tham gia Hội thi
Đồng chí Đại tá Tống Như Sơn, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao giải Khuyến khích cho các thi sinh tham gia Hội thi
Đồng chí Nguyễn Quốc Toản, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ trao giải Chuyên đề cho các thi sinh tham gia Hội thi
Các đại biểu và các thi sinh chụp ảnh lưu niệm
Cũng tại Hội thi, Ban Tổ chức đã trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh cho 06 cá nhân có thành tích trong tham gia Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp trên cơ sở và 11 cá nhân có thành tích trong tham gia Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp cơ sở; trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh cho 10 cá nhân có thành tích trong tham mưu tổ chức Hội thi.
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh
cho các cá nhân có thành tích trong tham gia Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp trên cơ sở
Đồng chí Đại tá Đinh Trọng Soạn, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh
cho các cá nhân có thành tích trong tham gia Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp cơ sở
Đồng chí Đại tá Tống Như Sơn, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh
cho các cá nhân có thành tích trong tham gia Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp cơ sở
Đồng chí Đại tá Trần Hồng Phú, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh
cho các cá nhân có thành tích trong tham mưu tổ chức Hội thi.
Quốc Huy – Đức Thắng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208341
Trực tuyến: 49
Hôm nay: 1085