Đoàn đại biểu Công an tỉnh thăm, chúc mừng Tòa Giám mục Giáo phận Phát Diệm nhân dịp Lễ Noel và năm mới 2024
Nhân dịp Lễ Noel và đón chào năm mới 2024, chiều ngày 21/12/2023, Đoàn đại biểu Công an tỉnh do đồng chí Đại tá Đặng Trọng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến Tòa Giám mục Giáo phận Phát Diệm chúc mừng Giáng sinh an lành, hạnh phúc, năm mới an khang, thịnh vượng đến Giám mục Kiều Công Tùng, Giám mục chính tòa Giáo phận Phát Diệm, các vị linh mục, tu sĩ và giáo dân tại Phát Diệm, Kim Sơn.
Một số hình ảnh tại buổi thăm và chúc mừng của Đoàn đại biểu Công an tỉnh tại Tòa Giám mục Giáo phận Phát Diệm
Thay mặt lực lượng Công an Ninh Bình, đồng chí Giám đốc Công an tỉnh đã thông tin nhanh đến các vị chức sắc, các vị đại biểu tình hình an ninh trật tự và kết quả đấu tranh phòng chống tội phạm của Đảng bộ, chính quyền, lực lượng Công an và nhân dân toàn tỉnh trong thời gian qua, trong đó khẳng định đạt được những kết quả đó có sự đóng góp quan trọng của các vị chức sắc, chức việc và đồng bào Công giáo trên địa bàn. Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh bày tỏ sự vui mừng, phấn khởi với việc các vị chức sắc, chức việc và bà con giáo dân đã luôn đồng hành cùng toàn xã hội trong phát triển kinh tế -xã hội nói chung, trong tham gia bảo đảm ANTT nói riêng. Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh mong muốn trong thời gian tới, các vị chức sắc, chức việc và đồng bào Công giáo tiếp tục đoàn kết cùng nhân dân trong tỉnh thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng; chính sách, pháp luật của Nhà nước, phát huy tinh thần “Kính Chúa, yêu nước” cùng nhau chung sức, đồng lòng, xây dựng quê hương Ninh Bình ngày càng an toàn, văn minh, giàu mạnh…
Thay mặt các vị chức sắc và bà con giáo dân, Giám mục Kiều Công Tùng, Giám mục chính tòa Giáo phận Phát Diệm đã chân thành cảm ơn Đoàn đại biểu của Công an tỉnh đã đến thăm, chúc mừng Tòa Giám mục Giáo phận Phát Diệm; đồng thời, đánh giá cao công tác đảm bảo an ninh, trật tự của lực lượng Công an Ninh Bình trong năm 2023; đồng thời khẳng định trong thời gian tới với chức trách của mình sẽ tiếp tục vận động các vị chức sắc, chức việc, bà con giáo dân thực hiện tốt các phong trào thi đua yêu nước, tích cực tham gia giữ gìn an ninh trật tự, chung tay phát triển kinh tế - xã hội, cùng nhau đoàn kết xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp, văn minh./.
Đức Thắng
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208259
Trực tuyến: 58
Hôm nay: 1003