Phòng An ninh điều tra Công an tỉnh tổ chức sinh hoạt chuyên đề “Nâng cao chất lượng công tác giáo dục chính trị, tư tưởng và chấp hành Điều lệnh CAND trong lực lượng An ninh điều tra Công an tỉnh Ninh Bình”
Để góp phần nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm của cán bộ, đảng viên và nâng cao hiệu quả công tác giáo dục chính trị, tư tưởng, ý thức chấp hành Điều lệnh CAND cho đảng viên, CBCS, ngày 22/4/2024, Phòng An ninh điều tra Công an tỉnh tổ chức buổi sinh hoạt chuyên đề về với chủ đề “Nâng cao chất lượng công tác giáo dục chính trị, tư tưởng và chấp hành Điều lệnh CAND trong lực lượng An ninh điều tra Công an tỉnh Ninh Bình”.
Tại buổi sinh hoạt chuyên đề, cán bộ, đảng viên Phòng An ninh điều tra Công an tỉnh đã tập trung phát biểu thảo luận, phân tích, làm rõ nội hàm, ý nghĩa của chủ đề “Nâng cao chất lượng công tác giáo dục chính trị, tư tưởng và chấp hành Điều lệnh CAND”. Từ đó đề ra các nội dung, biện pháp, giải pháp nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác chính trị, tư tưởng, siết chặt kỷ luật, kỷ cương, ý thức chấp hành Điều lệnh CAND và duy trì nề nếp hoạt động, tác phong văn hóa ứng xử, phòng ngừa sai phạm, tích cực ngăn chặn, đẩy lùi các biểu hiện suy thoái về tư tưởng, chính trị, đạo đức, lối sống…
Đồng thời phát huy vai trò, trách nhiệm của cấp ủy, lãnh đạo, chỉ huy và CBCS trong tổ chức thực hiện, chấp hành nghiêm các quy định về công tác giáo dục chính trị tư tưởng và Điều lệnh CAND, góp phần xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên có ý thức tổ chức kỷ luật cao, tinh thần tự giác tu dưỡng, rèn luyện, tác phong làm việc chính quy, sẵn sàng khắc phục khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Cũng tại buổi sinh hoạt chuyên đề, cấp ủy, lãnh đạo, chỉ huy các đội nghiệp vụ Phòng An ninh điều tra Công an tỉnh ký cam kết thực hiện nghiêm các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, của Nhà nước, đẩy lùi, ngăn chặn những biểu hiện suy thoái về tư tưởng, chính trị, đạo đức, lối sống và chấp hành Điều lệnh CAND.
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/1(71).jpg)
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/2(72).jpg)
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/3(70).jpg)
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/4(70).jpg)
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/5(66).jpg)
![](https://congan.ninhbinh.gov.vn/public/userfiles/2024/6(54).jpg)
Một số hình ảnh tại buổi sinh hoạt chuyên đề
Tố Uyên
-
Các đơn vị Công an trong tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ
Thứ Năm, 25/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn quy trình thực hiện đăng ký xe lần đầu qua Cổng dịch vụ công trực tuyến toàn trình đối với xe sản xuất, lắp ráp trong nước cho công dân Việt Nam
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Cụm thi đua Tham mưu- Xây dựng lực lượng- Hậu cần Công an tỉnh tổ chức dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Đoàn Công tác của Bộ Công an thăm, tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nho Quan
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Công an tỉnh tổ chức các Đoàn công tác đến thăm, tri ân, tặng quà các đồng chí thương binh tham gia lực lượng bảo vệ ANTT ở cơ sở
Thứ Tư, 24/07/2024
-
Hội Cựu CAND tỉnh thăm, trao quà hỗ trợ của Bộ Công an cho hội viên Hội Cựu CAND thành phố Ninh Bình
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an tỉnh tập huấn công tác đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, bảo mật dữ liệu phục vụ triển khai Đề án 06 của Chính phủ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Công an huyện Yên Mô đẩy mạnh các hoạt động tri ân, đền ơn, đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ
Thứ Ba, 23/07/2024
-
Phòng Hồ sơ nghiệp vụ Công an tỉnh thăm, tặng quà nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
Thứ Hai, 22/07/2024
-
Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp triển khai thực hiện có hiệu quả công tác xét tha tù trước thời hạn có điều kiện cho phạm nhân có đủ điều kiện
Thứ Hai, 22/07/2024
Tổng số: 3208396
Trực tuyến: 54
Hôm nay: 1140